Điều kiện đối với người đứng đầu công ty tư vấn du học

Thứ Tư, 08/03/2017 | 15:22 GMT+7 | 
Lượt xem: 1909

Tóm tắt tình huống:

Xin chào quý công ty. Em sinh năm 94 hiện đang là sinh viên năm thứ nhất đang sinh sống tại Hàn Quốc. Em đã qua Hàn được gần 3 năm thì có 2 năm học tiếng và 1 năm học đại học (trước khi qua Hàn em học đại học Công Nghiệp Hà Nội khóa 2012 - 2014. Sau đó bỏ dở) vậy em hỏi quý công ty. Khi em chưa tốt nghiệp đại học thì hiện tại em có thể thành lập công ty tư vấn du học để đưa học sinh sang học bên Hàn và Nhật được không ạ? (Em trai em sinh năm 97 học tại Nhật) mong quý công ty hồi đáp.
Người gửi: Nguyễn Ngọc Thắng (Vĩnh Phúc)
Bài viết liên quan:
Điều kiện thành lập công ty tư vấn du học
Dịch vụ xin giấy phép thành lập trung tâm tư vấn du học
Thủ tục thành lập trung tâm tư vấn du học
Công văn báo cáo thành lập tổ chức tư vấn du học
Trình tự, thủ tục thành lập công ty Cổ phần kinh doanh dịch vụ tư vấn du học

Tư vấn luật: 1900 6589

Luật sư tư vấn:

Xin chào bạn! Cám ơn bạn đã gửi câu hỏi của mình tới Luật Việt Phong. Về câu hỏi của bạn, công ty Luật Việt Phong xin tư vấn và hướng dẫn bạn như sau:

1. Căn cứ pháp lý:

- Nghị định 46/2017/NĐ-CP quy định điều kiện đầu tư hoạt động trong lĩnh vực giáo dục.

2. Điều kiện đối với người đứng đầu công ty tư vấn du học

Căn cứ theo quy định tại Điều 107 Nghị định 46/2017/NĐ-CP quy định về điều kiện kinh doanh dịch vụ tư vấn du học:
"Điều 107. Điều kiện kinh doanh dịch vụ tư vấn du học
1. Tổ chức kinh doanh dịch vụ tư vấn du học được thành lập theo quy định của pháp luật.
2. Có trụ sở, cơ sở vật chất và trang thiết bị phục vụ hoạt động kinh doanh dịch vụ tư vấn du học.
3. Đội ngũ nhân viên trực tiếp tư vấn du học có trình độ đại học trở lên; có năng lực sử dụng ít nhất một ngoại ngữ từ bậc 4 trở lên theo Khung năng lực ngoại ngữ 6 bậc dùng cho Việt Nam và tương đương; có chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ tư vấn du học theo quy định của Bộ Giáo dục và Đào tạo.
"
Như vậy điều kiện kinh doanh dịch vụ tư vấn du học chỉ đề cập đến tiêu chuẩn đội ngũ nhân viên tư vấn trực tiếp mà không có yêu cầu về người đứng đầu. Do vậy bạn hoàn toàn có thể thành lập khi có đủ điều kiện theo quy định tại Điều 107.
Trên đây là tư vấn của công ty luật Việt Phong về Điều kiện đối với người đứng đầu công ty tư vấn du học. Chúng tôi hi vọng rằng quý khách có thể vận dụng các kiến thức kể trên để sử dụng trong công việc và cuộc sống. Nếu có vấn đề pháp lý nào khác cần tư vấn quý khách vui lòng gọi điện tới tổng đài tư vấn pháp luật trực tuyến 24/7 của công ty Luật Việt Phong để gặp luật sư tư vấn và chuyên viên pháp lý.
Chuyên viên: Tạ Thị Hồng Tươi.
Để được tư vấn và đăng ký sử dụng dịch vụ quý khách xin vui lòng liên hệ
TỔNG ĐÀI LUẬT SƯ TƯ VẤN PHÁP LUẬT TRỰC TUYẾN 24/7: 1900 6589
TỔNG ĐÀI LUẬT SƯ TƯ VẤN PHÁP LUẬT
 1900 6589
  Lưu ý: Các thông tin pháp lý đăng tải được trả lời bởi các luật sư, chuyên viên tư vấn uy tín, giàu kinh nghiệm. Tuy nhiên tất cả các thông tin, trích dẫn chỉ mang tính chất tham khảo do các văn bản pháp luật dẫn chiếu có thể đã hết hiệu lực hoặc được thay thế tại thời điểm hiện tại. Khách hàng truy cập trang không được áp dụng một cách tùy tiện mà chưa tham khảo ý kiến của luật sư.
VIỆT PHONG - TIÊN PHONG LUẬT VIỆT

Tổng đài luật sư tư vấn pháp luật
Văn phòng phía Bắc (Hà Nội)
P.1714-CT2B, tòa nhà 789, khu đô thị Ngoại Giao Đoàn, P.Xuân Đỉnh, Q.Bắc Từ Liêm


Menu dịch vụ

CHÚNG TÔI HỖ TRỢ KHÁCH HÀNG 7 ngày trong tuần với hotline
HOTLINE TƯ VẤN PHÁP LUẬT
Bản quyền thuộc về Luật Việt Phong - Mọi sự sao chép phải được sự chấp thuận của Công ty Luật Việt Phong bằng văn bản. (© Copyright 2015 - 2019), ® All Reserved.
Gọi luật sư: 19006589